การประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (RT) ปีการศึกษา 2566
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
การประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (RT) ปีการศึกษา 2566 นางสาวปิยะพร แปลงดี รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร ประธานสนามสอบ และคณะกรรมการดำเนินการทดสอบความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ (RT) ปีการศึกษา 2566 เพื่อประเมินความรู้ความสามารถในการอ่านของนักเรียน และนำผลการสอบไปพัฒนาการจัดการเรียนการสอน
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426427343_717036060412317_2059745927207363341_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428088380_717036127078977_8618362312374856038_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428147218_717036030412320_3194343451899063802_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428172037_717036100412313_7646951979155889285_n.jpg)