กิจกรรมทำบุญโรงเรียน อาคารเรียนโรงเรียนวัดทับไทร วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/cropped-banner-website-school-copy-1024x293.jpg)
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 นางบุษบา เหมะวิศัลย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งกร่าง รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร พร้อมด้วยผู้บริหาร คณะครู คณะกรรมการสถานศึกษา และนักเรียนโรงเรียนวัดทับไทร ได้จัดกิจกรรมทำบุญโรงเรียน อาคารเรียนโรงเรียนวัดทับไทร มีพิธีทำบุญตักบาตรและถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่คณะครู บุคลากร และนักเรียนในสถานศึกษาทุกคน
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425318212_710090951106828_3973858069412288181_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425331057_710090797773510_7344101256497772389_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425380959_710091311106792_6452181169718761188_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425381222_710091244440132_130798671471961867_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425396319_710090847773505_6507779523782655401_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425401711_710091431106780_880937586729694572_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425516762_710091144440142_2233484154764648821_n.jpg)