การรับนักศึกษาจีนเพื่อขับเคลื่อนการสอนภาษาจีนและการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย – จีน ณ โรงเรียนเทศบาลเมืองจันทบุรี 2
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
นางบุษบา เหมะวิศัลย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งกร่าง รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร นางสาวปิยะพร แปลงดี รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร นางสาวสมิตา แสนเหลียว และนางสาวมนัสนันท์ วาจาสัตย์ ครูผู้สอนภาษาจีน ร่วมทำข้อตกลงกับมหาวิทยาลัยสื่อและการสื่อสารเจ้อเจียง และมหาวิทยาลัยภาษาต่าง ประเทศเจ้อเจียง เย่วซิ่ว สาธารณรัฐประชาชนจีน ในการรับนักศึกษาจีนเพื่อขับเคลื่อนการสอนภาษาจีนและการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย – จีน ณ โรงเรียนเทศบาลเมืองจันทบุรี 2
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/434209740_739488331500423_7587514561154683107_n.jpg)