กิจกรรมวันตรุษจีน ประจำปี 2567
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 นางบุษบา เหมะวิศัลย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งกร่าง รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร พร้อมด้วยนางสาวปิยะพร แปลงดี รองผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมวันตรุษจีน ประจำปี 2567 เพื่อให้นักเรียนได้พัฒนาทักษะด้านการฟัง การพูด การอ่าน การเขียนภาษาจีน สร้างโอกาสให้นักเรียนเข้าถึงการใช้ภาษาจีนกับเจ้าของภาษาเรียนรู้วัฒนธรรมจีนที่หลากหลาย
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426629333_714203674028889_7996105485836186150_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426654827_714204014028855_6708990172963299095_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426667935_714203887362201_2511806955085870918_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426687323_714204760695447_3110061913985839248_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426709851_714203820695541_2244882672573708247_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426728313_714204310695492_3236001111432894548_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426830057_714203717362218_6874656662341720871_n.jpg)