กิจกรรมทำบุญตักบาตรในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อนเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดทับไทร อ.โป่งน้ำร้อน จ.จันทบุรี
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
นายสฤษฎ์ ฉิมพาลี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร พร้อมด้วย นางสาวปิยะพร แปลงดี รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทับไทร และ คณะครูโรงเรียนวัดทับไทร เป็นตัวแทนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาจันทบุรีเขต 2 ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อนเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดทับไทร อ.โป่งน้ำร้อน จ.จันทบุรี
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/439934639_758961786219744_4325418433074475679_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/439959305_758962139553042_7194869281632867061_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/439973444_758961839553072_3606457442325453720_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/440090804_758961862886403_7476173236244013463_n.jpg)