การประเมินความพร้อมนักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 3 สู่ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 เพื่อสนองนโยบายโรงเรียนในการเตรียมความพร้อมชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 เรื่อง ภาษาไทยที่ฉันรัก คณิตคิดสนุก และภาษาสากล
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
วันที่ 5 มีนาคม 2567 โรงเรียนวัดทับไทร ได้จัดการประเมินความพร้อมนักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 3 สู่ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 เพื่อสนองนโยบายโรงเรียนในการเตรียมความพร้อมชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 เรื่อง ภาษาไทยที่ฉันรัก คณิตคิดสนุก และภาษาสากล เพื่อนำผลการประเมินมาปรับปรุงและต่อยอดการจัดการเรียนการสอนให้มีประสิทธิภาพ
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429658551_727098186072771_8338323184370594435_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429686434_727098262739430_2729409048883558834_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429768764_727098239406099_1641653961528905922_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429769094_727098332739423_4100270762220435652_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429769198_727098216072768_678405640175881785_n.jpg)