นักเรียนโรงเรียนวัดทับไทรผ่านการทดสอบ การแข่งขัน ทักษะวิชาการคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ ประจำปี 2567
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
โรงเรียนวัดทับไทร ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขัน ทักษะวิชาการคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ ปีพ. ศ. 2567 ใน โครงการพัฒนาการเรียนรู้สู่สากล สำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมีนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทดสอบ ทั้งหมด 13 คน นักเรียนสามารถผ่านการทดสอบในรอบแรกและได้รับรางวัลเหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดง
ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจให้คุณครู และนักเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขันทุกคน เด็กๆ เก่งมาก และ ขอให้มีกำลังใจที่เข้มแข็ง และพัฒนาตนเองต่อไป
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/สีฟ้า-สีน้ำเงิน-เรียนจบ-แสดงความยินดี-นักเรียน-นักศึกษา-บัณฑิต-Instagram-โพสต์--1024x1024.png)