กิจกรรมทัศนศึกษาของนักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 3 เพื่อเปิดโลกทัศน์ของผู้เรียนได้มีโอกาสศึกษาแหล่งเรียนรู้อื่นๆนอกห้องเรียน
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
วันศุกร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนวัดทับไทร ได้จัดกิจกรรมทัศนศึกษาของนักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 3 เพื่อเปิดโลกทัศน์ของผู้เรียนได้มีโอกาสศึกษาแหล่งเรียนรู้อื่นๆนอกห้องเรียน ได้รับประสบการณ์ตรง ช่วยส่งเสริมให้ผู้เรียนเกิดการเรียนรู้ที่ดี โดยในครั้งนี้ได้นำนักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 3 ทัศนศึกษา ณ วัดชากใหญ่ และ Oasis Sea World จันทบุรี
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428645308_723991663050090_256082833928517462_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429678642_723991889716734_6970896377795445688_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429765424_723991693050087_3849888018005063828_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429773112_723991923050064_1077703820989192328_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429782881_723991769716746_1394642480433306167_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429786873_723991836383406_3815547212909515086_n.jpg)