พระภิกษุสงฆ์จากวัดทับไทร ในพระอุปถัมภ์ ได้มีการประชาสัมพันธ์การบรรพชา(บวชสามเณร) ภาคฤดูร้อน ให้กับนักเรียนชายโรงเรียนวัดทับไทรที่มีอายุ 9 ปีขึ้นไป
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/240788315_907430753187517_6940602562761273303_n-1-1024x293.jpg)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 พระภิกษุสงฆ์จากวัดทับไทร ในพระอุปถัมภ์ ได้มีการประชาสัมพันธ์การบรรพชา(บวชสามเณร) ภาคฤดูร้อน ให้กับนักเรียนชายโรงเรียนวัดทับไทรที่มีอายุ 9 ปีขึ้นไป เพื่อเป็นการขัดเกลากิเลส มุ่งเน้นกิริยามารยาทแบบชาวพุทธ เป็นผู้มีความกตัญญูต่อบิดา มารดา ปู่ย่าตายาย ครูอาจารย์ โดยกิจกรรมจัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 มี.ค.2567 – 12 เม.ย.2567 โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428614121_720161503433106_2952666408920829867_n.jpg)
![](http://www.wattabsaischool.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428620064_720161260099797_520173922344750208_n.jpg)